விமான‌த்துறையில் அரை மில்லியன் பேர் வேலை இழக்கக்கூடும்

செப்டம்பர் 4, 2020

கொரோனா கிரு­மிப் பர­வல் கார­ண­மாகப் பெரி­தும் பாதிக்­கப்­பட்­டுள்ள விமா­னத் துறை­யில் கடந்த ஆறு மாத காலத்­தில் சுமார் 350,000 பேர் வேலை­யி­ழந்­துவிட்ட நிலை­யில், வரும் நாட்­களில் இந்த நிலைமை மேலும் மோச­ம­டை­யக்­கூ­டும் என்று புதிய ஆய்­வு­கள் கூறு­கின்­றன. இவ்­வாண்­டின் இறு­தி­யில் விமா­னத் துறை­யில் அரை மில்­லி­யன் பேர் வேலை­யி­ழக்­கக்­கூ­டும் என்­கிறது ஆய்வு.

விமான நிறு­வ­னங்­கள், விமா­னத் துறை உற்­பத்தி நிறு­வ­னங்­கள், விமான நிலை­யங்­கள் போன்ற விமா­னத் துறை­யோடு நேரடித் தொடர்பு இல்­லாத துறை­களில் சுமார் 25,000 வேலை­யி­ழப்­பு­களும் முறை­யாக அறி­விக்­கப்­ப­டாத 95,000 வேலை­யி­ழப்­பு­களும் இந்த அரை மில்­லி­ய­னில் அடங்­கும் என்கிறார் ஆய்வு முடி­வு­களைத் தொகுத்த ஃபைவ் ஏரோ நிறு­வ­ன துணை நிறு­வ­ன­ரான ரோலண்ட் ஹேலர்.

கொரோனா கிரு­மித்­தொற்று அதி­க­ரிப்­பால், பல நாடு­கள் மீண்­டும் பய­ணக் கட்­டுப்­பா­டு­களை விதிக்­கும் நிலை­யில், விமா­னப் பய­ணி­கள் எண்­ணிக்கை தொடர்ந்து குறை­வா­கவே இருப்­ப­தாக அவர் சொன்­னார்.

இது­வரை அறி­விக்­கப்­பட்ட வேலையிழப்புகளில் 80 விழுக்­காட்­டிற்­கும் அதி­க­மான வேலை­யி­ழப்­பு­கள் ஐரோப்­பா­வி­லும் வட­அ­மெ­ரிக்­கா­வி­லும் நேர்ந்­த­வை­யா­கும்.

விமா­னப் பாக உற்­பத்தி நிறு­வ­னங்­கள், பல முக்­கிய விநி­யோ­கிப்­பா­ளர்­கள் மேற்­கத்­திய நாடு­களில் இ­ருப்­ப­தால் இந்த எண்­ணிக்கை அதி­க­மாக இருக்­க­லாம் என்றும், அதேசமயம் ஆசிய பசிபிக் நாடுகளில் இந்த எண்ணிக்கை நம்ப முடியாத அளவுக்கு குறைவாக உள்ளது என்றும் ஹேலர் கூறி­னார்.

ஒரு­வேளை ஆசிய நிறு­வ­னங்­கள் ஊழி­யர்­களை வேலையைவிட்டு நீக்­கத் தயங்­கக்­கூ­டும் என்ற அவர், ஆனால் சீனா மற்­றும் பிற நாடு­கள் ஆட்குறைப்பு பற்­றி­ய தக­வல்­

க­ளைத் தெரி­விக்­கா­மல் இருப்­ப­தும் ஒரு பிரச்­சினை என்­றார்.

கேத்தே பசி­பிக், சிங்­கப்­பூர் ஏர்­லைன்ஸ் ஆகி­யவை அர­சாங்க நிதி­யைப் பயன்­ப­டுத்­து­வ­தால், ஆட்­கு­றைப்பு பற்­றிய திட்­டங்­களை இன்­னும் அறி­விக்­க­வில்லை. ஆனால் வரும் நாட்­களில் அந்­நி­று­வ­னங்­க­ளி­லும் ஆட்­கு­றைப்பு இருக்­கக்­

கூ­டும் என்று எதிர்­பார்க்­கப்­ப­டு­வ­தா­க­வும் அவர் சொன்­னார்.

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

error: Content is protected!